Minh Đức Dentist
Nụ cười tưởng chừng như rất bình thường nhưng nó lại rất nhiều ý nghĩa, thể hiện được cảm xúc con người chúng ta và nụ cười cũng là một trong những “phương tiện” giúp ghi điểm trong mắt người đối diện.

Join the forum, it's quick and easy

Minh Đức Dentist
Nụ cười tưởng chừng như rất bình thường nhưng nó lại rất nhiều ý nghĩa, thể hiện được cảm xúc con người chúng ta và nụ cười cũng là một trong những “phương tiện” giúp ghi điểm trong mắt người đối diện.
Minh Đức Dentist
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Góc trời riêng

Go down

Góc trời riêng Empty Góc trời riêng

Bài gửi  trasua Sat Jan 15, 2011 12:45 pm

8h30, sau một hồi lang thang ăn chơi với bạn cũ. Em cứ lượn lờ trên đường, chẳng muốn về nhà, em muốn đi, muốn tắt điện thoại cho ai kia sốt ruột đứng lên ngồi xuống không yên cho bõ ghét. Em đang giận anh đấy, anh xã à, cái tội hôm qua em khóc mà anh cứ gãi đầu đi ra đi vào, em ức lắm cơ…

9h, mưa tạt ướt rèm nhà mình rồi, em lau nhà, đi ra đi vào, gió lạnh quá, thấy thiếu thiếu cái gì đó… ghét, không thèm alo luôn.

9h30, em lục đục nấu cơm, ước gì vợ đang cặm cụi nấu, chồng đẩy cửa và ôm nhẹ một cái, chỉ cần thì thào một lời nịnh vợ thôi, vợ chẳng buồn nữa đâu, yêu chồng nhất nhất đấy. Điện thoại reo um sùm, mẹ hỏi thăm anh, em đành trả lời qua quýt… lại đi ra cửa và nhớ quá!

Qua 9h30, skype của anh vẫn còn sáng, em bất chợt chạnh lòng, thương thương quá đỗi, lúc nào anh cũng căn dặn em đủ điều, nhưng giờ thì sao chứ, gần 10 tiếng đồng hồ, bụng anh vẫn trống rỗng… em đang rất no nhưng lòng cứ bồn chồn, ân hận quá. Hôm qua giận dỗi, làm anh luống cuống rồi cũng mất ngủ theo, cái giường của mình đã rộng, đêm qua càng rộng hơn khi mỗi đứa một góc… huhuhu.

Em lo lắng và bắt đầu suy nghĩ, suy nghĩ lăn tăn như con nít, có khi nào anh đang giận lại em, sáng nay em “lỡ tay” đẩy vòng tay xin lỗi của anh ra… nhỉ?

Sao trời lại mưa vào lúc này nhỉ? Em vừa alo cho anh, anh đang đói bụng, công trình lại đang gấp và “anh nhớ bé mun”... Người gì đâu mà, sao không nói từ đầu luôn đi… anh vẫn nhát gan như ngày nào.

Bây giờ em lại hồi hộp đây, sau cảm giác buồn là vui, sau vui lại hồi hộp. Nhanh quá anh à, ngày mai đã là 6 tháng rồi, gọi là nửa năm nhé! Nửa năm mình về dưới một gia đình bé bé, riêng một góc trời, riêng một góc phòng, riêng một góc bàn và riêng một chiếc giường nè!

Ngày chuẩn bị cưới em thấy lâu bao nhiêu thì bây giờ lại nhanh bấy nhiêu, anh cặm cụi lo toan chăm sóc cho em thật nhiều, hèn chi 6 tháng mà em lên 5kg, anh thật mát tay chăm vợ, vote cho anh 5 sao luôn nè!

Nửa năm bên nhau, làm gì cũng có nhau và đi đâu cũng có nhau, em hạnh phúc vì có anh, ba cũng cười xòa khi giao em cho anh. Nửa năm không hiếm những lần cãi nhau bí mật, không hiếm những buổi tối cười mỏi miệng anh nhỉ, nửa năm mình bớt lang thang café tám chuyện trên trời dưới đất, nửa năm anh quên hát tặng em như ngày nào, và cây đàn vẫn còn ở góc phòng. Em quên giận hờn lặt vặt với anh luôn, chỉ đơn giản rằng em đã hiền thục và “đằm” hơn rồi, phải không ta?

Nửa năm, một năm, năm năm, mười năm hay năm mươi năm nữa, em đã và đang chờ đợi ngày ấy, như ngày mai, anh sẽ đàn và hát lại cho em nghe “Riêng một góc trời” như ngày đầu mình gặp nhau nhé!

Em hý hoáy gõ xong, nhìn lại skype đã tắt, hồi hộp tập 2… anh sắp về rồi nè!!!!

Viết cho nửa năm ngày cưới, 23.05.2010 – 23.11.2010

Thuy Hang
trasua
trasua
Admin

Đến từ : Thị trấn Đoan Hùng - Đoan Hùng - Phú Thọ - Việt Nam

https://trasua.forumvi.net

- Similar topics