Minh Đức Dentist
Nụ cười tưởng chừng như rất bình thường nhưng nó lại rất nhiều ý nghĩa, thể hiện được cảm xúc con người chúng ta và nụ cười cũng là một trong những “phương tiện” giúp ghi điểm trong mắt người đối diện.

Join the forum, it's quick and easy

Minh Đức Dentist
Nụ cười tưởng chừng như rất bình thường nhưng nó lại rất nhiều ý nghĩa, thể hiện được cảm xúc con người chúng ta và nụ cười cũng là một trong những “phương tiện” giúp ghi điểm trong mắt người đối diện.
Minh Đức Dentist
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ngày vắng em

Go down

Ngày vắng em Empty Ngày vắng em

Bài gửi  trasua Fri Apr 19, 2013 3:37 pm

Ngày vắng em 1317049143_281830_165295620210181_149661191773624_387032_7639286_n_1775527294

Cuộc sống của tôi và em thật bình lặng và hạnh phúc bên nhau. Hàng ngày được trông thấy em mỗi khi thức giấc, được ăn sáng cùng nhau và cùng nhau đi làm... Những điều đó thật hạnh phúc biết bao. Cứ như thế ngày qua ngày chúng tôi vui buồn luôn có nhau. Dạo này em vì phải thay đổi công việc nên luôn làm cho em phải suy nghĩ và lo lắng nên em hay cáu gắt, tôi biết được điều đó và tôi cũng lo lắng lắm nhưng tôi không buồn bã gì vì biết em và tôi vẫn còn rất yêu thương nhau nhưng có thể vì không tự chủ được bản thân nên em mới như vậy!

Tôi khuyên em nên cố gắng và đừng lo âu nhiều nữa vì có rất nhiều công việc phù hợp đang chờ đợi em. Tôi biết em không muốn là mối lo, là gánh nặng của tôi. Nhưng một khi yêu thương nhau thì cùng quan tâm chăm sóc lo lắng cho nhau thì đâu có gì phải gọi là gánh nặng của nhau chứ! Tôi yêu em và tôi sẳn sàng làm mọi thứ vì em. Tôi không muốn phải thấy em lo lắng và buồn bã.

Em quyết định về thăm gia đình thư giản và nghỉ ngơi một vài hôm cho thoải mái sau bao nhiêu lo toan mệt mỏi thời gian qua. Tôi cũng buồn lắm vì phải xa em vài hôm nhưng tôi không thể ích kỉ quá được tôi phải để cho em được thoải mái để tiếp tục và lại về với tôi, lại vui vẻ hạnh phúc và có thể bắt đầu một công việc mới như ý của em.

Những ngày không có em bên cạnh đối với tôi thời gian như cô đọng và trôi đi một cách chậm rải thật lâu hết một ngày dài chờ đợi và nhớ mong. Tôi cứ vùi đầu vào công việc để không thể nhận biết được một ngày sao lâu kết thúc đến như vậy. Nhưng khi một ngày làm việc kết thúc cũng là lúc tôi quay về với hiện thực quay về với căn nhà nơi có tôi và em mỗi ngày sau giờ làm vui buồn có nhau. Căn nhà ấy ngày thường thì vẫn như thế nhưng sao lại trở nên quá rộng lớn và yên ắng với tôi những ngày mà em đi vắng.

Nhìn mọi thứ vẫn đó nhưng chỉ thiếu em thôi lòng tôi nao nao khóe mắt như cay cay tôi nhớ và rất yêu thương em. Những đêm dài thao thức không thể nào chợp mắt được vì nhớ em. Nhớ những cái nắm tay, những cái vuốt ve mơn man cánh tay của em trên vai trên mặt tôi. Nhớ những nụ hôn thật khẽ thật ngọt ngào trước khi ngủ... tôi rất nhớ em và tôi nghĩ ở nơi ấy em cũng đang như tôi.

Tôi chỉ mong sao em sẽ luôn cố gắng vượt qua mọi thứ mọi khó khăn trong cuộc sống để tôi và em sẽ luôn hạnh phúc vui vẻ cùng nhau. Em sẽ sớm quay trở về với tôi để cùng tôi sánh bước bên nhau trên con đường mà tôi và em đã lựa chọn bên nhau cùng nhau vượt qua tất cả.

Tôi yêu em nhiều lắm!

Sớm gặp lại em tình yêu của tôi!

Yume.vn
trasua
trasua
Admin

Đến từ : Thị trấn Đoan Hùng - Đoan Hùng - Phú Thọ - Việt Nam

https://trasua.forumvi.net

- Similar topics